बुद्धिमता चाचणी : सराव प्रश्नसंच : अंकाचे कोडे – भाग १
- 29/09/2020
- Posted by: myadmin
- Category: Police Bharti
Quiz-summary
0 of 20 questions completed
Questions:
- 1
- 2
- 3
- 4
- 5
- 6
- 7
- 8
- 9
- 10
- 11
- 12
- 13
- 14
- 15
- 16
- 17
- 18
- 19
- 20
Information
मित्रांनो, सराव प्रश्न सोडविल्यानंतर ‘Finish Quiz’ बटणवर क्लिक करावे. चूक /अचूक उत्तरे बघण्यासाठी ‘View Question’ या बटणवर क्लिक करा.
You have already completed the quiz before. Hence you can not start it again.
Quiz is loading...
You must sign in or sign up to start the quiz.
You have to finish following quiz, to start this quiz:
Results
तुमची बरोबर असलेली उत्तरे - 0 , एकूण प्रश्न होते - 20
सोडविण्यासाठी लागलेला वेळ.:
Time has elapsed
तुम्हाला मिळालेले गुण - 0 ; एकूण गुण - 0, (0)
Average score |
|
Your score |
|
विषय
- Not categorized 0%
- 1
- 2
- 3
- 4
- 5
- 6
- 7
- 8
- 9
- 10
- 11
- 12
- 13
- 14
- 15
- 16
- 17
- 18
- 19
- 20
- Answered
- Review
-
Question 1 of 20
1. Question
गाळलेले पद शोधा.
Correct
स्पष्टीकरण : 5² + 9² = 25 + 81 = 106
8²+ 7²= 64 + 49 = 113
म्हणून 7²+ 2²= 49 + 4 = 53Incorrect
स्पष्टीकरण : 5² + 9² = 25 + 81 = 106
8²+ 7²= 64 + 49 = 113
म्हणून 7²+ 2²= 49 + 4 = 53 -
Question 2 of 20
2. Question
प्रश्नचिन्हाच्या जागी योग्य पर्याय निवडा.
Correct
स्पष्टीकरण :
9² + 11² = 81 + 121 = 202 – (11-9)² = 202 – (2)²
= 202 – 4 = 198
12² + 5² = 144 + 25 = 169 – (12 – 5)² = 169 – (7)²
= 169 – 49 = 120
म्हणून 17²+ 18² = 289 + 324 = 613 = 613 – (18-17)²
= 613 – 1 = 612Incorrect
स्पष्टीकरण :
9² + 11² = 81 + 121 = 202 – (11-9)² = 202 – (2)²
= 202 – 4 = 198
12² + 5² = 144 + 25 = 169 – (12 – 5)² = 169 – (7)²
= 169 – 49 = 120
म्हणून 17²+ 18² = 289 + 324 = 613 = 613 – (18-17)²
= 613 – 1 = 612 -
Question 3 of 20
3. Question
प्रश्नचिन्हाच्या जागी योग्य पर्याय निवडा.
Correct
स्पष्टीकरण :
130/5 = 24 + 2
26 = 26
108/6 = 13 + 5
18 = 18
म्हणून χ / 4 = 9 + 7
χ = 16 × 4 = 64Incorrect
स्पष्टीकरण :
130/5 = 24 + 2
26 = 26
108/6 = 13 + 5
18 = 18
म्हणून χ / 4 = 9 + 7
χ = 16 × 4 = 64 -
Question 4 of 20
4. Question
134, 166, 200, 236…?
Correct
स्पष्टीकरण :
Incorrect
स्पष्टीकरण :
-
Question 5 of 20
5. Question
7 : 52 : : 13 : ?
Correct
स्पष्टीकरण :
7² + 3 = 49 + 3 = 52
13² + 3 = 169 + 3 = 172Incorrect
स्पष्टीकरण :
7² + 3 = 49 + 3 = 52
13² + 3 = 169 + 3 = 172 -
Question 6 of 20
6. Question
Correct
स्पष्टीकरण :
43 + 57 + 50 = 150
39 + 72 + 39 = 150
22 + 38 + 90 = 150Incorrect
स्पष्टीकरण :
43 + 57 + 50 = 150
39 + 72 + 39 = 150
22 + 38 + 90 = 150 -
Question 7 of 20
7. Question
Correct
स्पष्टीकरण :
19 + 8 = 27, 27 x 3 = 81
20 + 14 = 34, 34 x 3 = 102
13 + 19 = 32, 32 x 3 = 96Incorrect
स्पष्टीकरण :
19 + 8 = 27, 27 x 3 = 81
20 + 14 = 34, 34 x 3 = 102
13 + 19 = 32, 32 x 3 = 96 -
Question 8 of 20
8. Question
खालील मालिकेत प्रश्नचिन्हाच्या जागी काय येईल?
C 4, E 8, G 16, I 32, ?Correct
स्पष्टीकरण : संख्यांची दुप्पट होत आहे व अक्षर १ सोडून लिहिले जात आहे.
Incorrect
स्पष्टीकरण : संख्यांची दुप्पट होत आहे व अक्षर १ सोडून लिहिले जात आहे.
-
Question 9 of 20
9. Question
Correct
स्पष्टीकरण : शेजारील संख्यांचा वर्गमूळ काढून त्यांच्या बेरजेला २ ने भागून वर्तुळातील संख्या आली आहे.
म्हणून 8 + 7 + 10 + 9 = 34/2 = 17Incorrect
स्पष्टीकरण : शेजारील संख्यांचा वर्गमूळ काढून त्यांच्या बेरजेला २ ने भागून वर्तुळातील संख्या आली आहे.
म्हणून 8 + 7 + 10 + 9 = 34/2 = 17 -
Question 10 of 20
10. Question
खालील संख्यांमधील परस्परसंबंध ओळखून प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणती संख्या येईल ते ओळखा.
729 (17) 512 125 (9) 64 343 (?) 216 Correct
स्पष्टीकरण :
∛729 + ∛512 = 17 याप्रमाणे, ∛343+ ∛216 = 13∴ अपेक्षित उत्तर 13 आहे.
Incorrect
स्पष्टीकरण :
∛729 + ∛512 = 17 याप्रमाणे, ∛343+ ∛216 = 13∴ अपेक्षित उत्तर 13 आहे.
-
Question 11 of 20
11. Question
वरील संख्यांमधील परस्परसंबंध ओळखून प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणती संख्या येईल ते ओळखा.
Correct
स्पष्टीकरण :
पहिल्या आकृतीत (8 + 6) x 2 = 28
दुसऱ्या आकृतीत (12 + 9) x 3 = 63
तिसऱ्या आकृतीत (18 + 15) x 4 = 132Incorrect
स्पष्टीकरण :
पहिल्या आकृतीत (8 + 6) x 2 = 28
दुसऱ्या आकृतीत (12 + 9) x 3 = 63
तिसऱ्या आकृतीत (18 + 15) x 4 = 132 -
Question 12 of 20
12. Question
Correct
स्पष्टीकरण :
B = 2, D = 4, F = 6, C = 3, F = 6, I = 9, A = 1, B = 2, C = 3, D = 4, H = 8, L= 12Incorrect
स्पष्टीकरण :
B = 2, D = 4, F = 6, C = 3, F = 6, I = 9, A = 1, B = 2, C = 3, D = 4, H = 8, L= 12 -
Question 13 of 20
13. Question
Correct
स्पष्टीकरण :
A = 1, B = 2, C = 3, D = 4, E = 5, F = 6, G = 7
AB (12) + AC (13) = BE (25)
A (1) + C (3) = D (4)
CD (34) + AC (13) = DG (47)Incorrect
स्पष्टीकरण :
A = 1, B = 2, C = 3, D = 4, E = 5, F = 6, G = 7
AB (12) + AC (13) = BE (25)
A (1) + C (3) = D (4)
CD (34) + AC (13) = DG (47) -
Question 14 of 20
14. Question
खालील प्रश्नात प्रश्नचिन्हाच्या जागी योग्य पर्याय निवडा.
Correct
स्पष्टीकरण :
Incorrect
स्पष्टीकरण :
-
Question 15 of 20
15. Question
खालील प्रश्नात प्रश्नचिन्हाच्या जागी योग्य पर्याय निवडा.
Correct
स्पष्टीकरण :
25 + 36 + 19 = 80
19 + 24 + 37 = 80
8 + 19 + 53 = 80Incorrect
स्पष्टीकरण :
25 + 36 + 19 = 80
19 + 24 + 37 = 80
8 + 19 + 53 = 80 -
Question 16 of 20
16. Question
खालील आकृतीत प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणता पर्याय येईल?
Correct
Incorrect
-
Question 17 of 20
17. Question
खालील आकृतीत प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणता पर्याय येईल?
Correct
Incorrect
-
Question 18 of 20
18. Question
खालील आकृतीत प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणता पर्याय येईल?
Correct
स्पष्टीकरण :
Incorrect
स्पष्टीकरण :
-
Question 19 of 20
19. Question
खालील आकृतीत प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणता पर्याय येईल?
Correct
स्पष्टीकरण :
4² + 5² = 16 + 25 = 41
7² + 3² = 49 + 9 = 58
त्याचप्रमाणे 5² + 9² = 25 + 81 = 106Incorrect
स्पष्टीकरण :
4² + 5² = 16 + 25 = 41
7² + 3² = 49 + 9 = 58
त्याचप्रमाणे 5² + 9² = 25 + 81 = 106 -
Question 20 of 20
20. Question
खालील आकृतीत प्रश्नचिन्हाच्या जागी कोणता पर्याय येईल?
Correct
स्पष्टीकरण :
5²+ 0² = 25 – 0 = 25
4² + 3² = 16 – 9 = 7
त्याचप्रमाणे 7² – 5² = 49 – 25 = 24Incorrect
स्पष्टीकरण :
5²+ 0² = 25 – 0 = 25
4² + 3² = 16 – 9 = 7
त्याचप्रमाणे 7² – 5² = 49 – 25 = 24